Chào Mừng Đến Với Gia Đình Uầy
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hãy sống vs chính mình ...C/s sẽ đơn giản hơn .... [ xeko :x ]

Go down

Hãy sống vs chính mình ...C/s sẽ đơn giản hơn .... [ xeko :x ] Empty Hãy sống vs chính mình ...C/s sẽ đơn giản hơn .... [ xeko :x ]

Bài gửi  Uầy...Xeko™ Thu Oct 29, 2009 10:37 am

Cuộc sống đơn giản!

Có lẽ để có 1 cuộc sống đơn giản không dễ như ta tưởng. Khi đã sống trong cái xã hội đầy cạm bẫy này, ta khó lòng có thể tránh khỏi những xa ngã, những khó khăn, những nỗi buồn. Nhiều khi tự đặt cho mình 1 câu hỏi:" bây giờ, hiện tại và tương lai mình sống vì cái gì? Sống không có mục đích như vậy thà chết còn hơn.". Nhưng cái câu hỏi muôn thửa ấy vẫn không lí giải nổi việc "LÀM THẾ NÀO ĐỂ CÓ 1 CUỘC SỐNG DỄ DÀNG HƠN".
Có lẽ ta phải bắt đầu từ chính mình, cải thiện mình hơn, đưa cho mình 1 mục đích để mình có thể vươn tới. Thay đổi phong cách của mình , có lẽ là dịu dàng hơn, hoặc theo 1 phong cách tomboy nhưng quan trọng là ta có thể hài lòng với nó 1 cách vui vẻ và tốt nhất. Hoặc có thể đi xa, rời xa khỏi cái thành phố ngột ngạt mà mình đang sống, để đi tới 1 vùng quê, 1 bãi biển , 1 ngọn núi hoang vu(nhưng phải đẹp). Ở đó ta có thể ngồi suy ngẫm, thư giãn, vui vẻ với không khí trong lành. Lúc đó ta sẽ thấy cuộc sống đẹp hơn, không muốn chết nữa không còn cái cảm giác nhàm chán, buồn tủi, ngày nào cũng như ngày nào.^^.
Cuộc sống giản dị ư??? Ta có thể làm cho cuộc sống của mình giản dị hơn khi chính chúng ta giản dị, đừng quá tham vọng. Theo đạo Hinđu thì những đau khổ là do chính chúng ta làm ra , từ chính những ham muốn của chúng ta(dục vọng , tiền tài, giàu có, sức khỏe....). Vì vậy hãy bỏ qua những cái tham vọng của mình để cuộc sống giản dị hơn. Có những điều không thể đẹp hơn khi cuộc sống giản dị.

Tình yêu giản dị!

Có nhiều người cho rằng tình yêu của họ đang có là quá hoàn hảo, "người ấy" của họ có tiền, có sắc, có tài. Nhưng họ đâu nghĩ được điều sâu xa hơn rằng đó chỉ là bề ngoài, cái quan trọng hơn ở đây là tâm hồn. Có nhiều người không tin vào tình yêu , nhưng cũng có người lại mang cả tính mạng của mình để đặt cược cho 1 mối tình mà họ biết sẽ chẳng đi đến đâu. Thuốc ngủ ư? tự tử ư? :O :O :O, không nên, vì " người ấy" mà họ cho rằng họ không thể sống thiếu ư? :O :O :O. Đã bao h họ nghĩ tới bố mẹ , bạn bè, sẽ đau khổ , sẽ tuyệt vọng thế nào khi đặt niềm tin vào họ mà họ lại đem niềm tin đó ném vào nỗi đau khổ của tình yêu. Hãy nghĩ đơn giản 1 điều " Đời không cho không của ai mà không lấy lại của ai cái gì cả". Lúc đó bạn sẽ thấy tình yêu đẹp hơn và đơn giản hơn rất nhiều.

HÃY SỐNG VỚI CHÌNH MÌNH, TẤT CẢ SẼ ĐƠN GIẢN HƠN
Uầy...Xeko™
Uầy...Xeko™
Thiên Tài
Thiên Tài

Kinh Ngiệm : 533163

http://vn.myblog.yahoo.com/v1p-89

- Similar topics